เมื่อหายากนัก “เฮียต่าย” นิพนธ์ ชวลิตมณเฑียร นายกสมาคมกีฬาบาสฯ และเจ้าของโรงงานไฮเทคที่ผลิตเสื้อผ้ากีฬาส่งออกทั่วโลก ตัดสินใจ ให้โรงงานเปลี่ยนมาผลิตหน้ากากผ้าแจกประชาชน หน้ากากนี้สามารถซักได้ 60 ครั้ง แจกคนละ 2 อัน ก็จะสลับใช้ได้ 4 เดือน **เพิ่มเติมข้อมูลครับ จะมีการแจกหน้ากากผ้า วันละ 5 พันชิ้น ที่หน้าโรงงานไฮเทค แอพาเรล เขตทุ่งครุ ซอย ประชาอุทิศ 74 ตั้งแต่วันที่ 20 มีนาคมเป็นต้นไป แจกทุกวันวันละ 5 พันชิ้น
![ในภาพอาจจะมี หนึ่งคนขึ้นไป](https://scontent.fbkk1-4.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/90217942_3151837238194808_3723135509124349952_o.jpg?_nc_cat=1&_nc_sid=110474&_nc_ohc=Uh0JMnOmIIcAX8BEwa-&_nc_ht=scontent.fbkk1-4.fna&oh=358ea5931ef7dd11ec15cee9df842937&oe=5E97D2AD)
![ในภาพอาจจะมี หนึ่งคนขึ้นไป และ สถานที่ในร่ม](https://scontent.fbkk1-4.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/90319449_3151858298192702_5303536504566448128_o.jpg?_nc_cat=1&_nc_sid=110474&_nc_ohc=cfekNGftT_EAX9Bw1L0&_nc_ht=scontent.fbkk1-4.fna&oh=9b770f0a09628fbcf322a6b7dc5a7e82&oe=5E963753)
ล่าสุดมีบริษัทเอกชน องค์กรภาครัฐ มาร่วมทุนร่วมบุญเพื่อทำแจก (ใครจะมาขอซื้อไม่ขาย แต่ขอไปทำแจกเต็มที่ ) ล่าสุดเฮียตั้งเป้าทำ 5 ล้านชิ้นใน 2 เดือน ให้ทุกคนได้ทันใช้
0 ความคิดเห็น