บำรุง รัตนะ อดีตรองประธานสภากรุงเทพมหานคร ขอเชิญชวนพี่น้องชาววังทองหลาง ร่วมงานกิจกรรมขบวนแห่เทียนพรรษาประจำปี 2563 ในช่วงเช้า เวลา 07.30 น. วันอาทิตย์ที่ 5 ก.ค.63 นี้ เพื่อถวายเทียนพรรษาที่วัดเทพลีลา พระอารามหลวง เนื่องในวันอาสาฬหบูชา โดยจุดเริ่มขบวน จากบริเวณ หน้าสำนักงานเขตวังทองหลาง แห่ไปตามบริเวณ ถนนรามคำแหง 39 เพื่อร่วมกันถวายเทียนพรรษา สิ้นสุดขบวนที่ วัดเทพลีลา พระอารามหลวง
![แห่เทียนวัดเทพลีลา - YouTube](https://i.ytimg.com/vi/8cYWs8ENMvc/maxresdefault.jpg)
สำหรับการแห่เทียนพรรษา ถือเป็นกิจกรรมงานประจำปีของชาววังทองหลาง โดยที่ผ่านมาจะมีตัวแทนหน่วยงานรัฐ เอกชน และชุมชนในพื้นที่เข้าร่วมคับคั่งกว่า 15 ขบวน ประกอบด้วย ชุมชนทรัพย์สินใหม่ ชุมชนเทพลีลา ชุมชนเก้าพัฒนา ชุมชนรุ่งมณีพัฒนา ชุมชนทรัพย์สินเก่า ชุมชนน้อมเกล้า ชุมชนร่วมสามัคคี ชุมชนพลับพลา 30 ไร่ ชุมชนคลองพลับพลา 46 ไร่ สำนักงานเขตวังทองหลาง คณะกรรมการตำรวจ สถานีตำรวจนครบาลเขตวังทองหลาง กองพันทหารช่างที่ 1 รักษาพระองค์ สำนักงานทรัพย์สินส่วนพระมหากษัตริย์ โรงเรียนศิริกุลพิทยา รวมทั้งภาคเอกชนและประชาชนในพื้นที่กว่า 1,000 คนเข้าร่วม
0 ความคิดเห็น